Thai scrapbook forum
Wanna be part of this forum?

Join the forum, it's quick and easy

Wanna be part of this forum?
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» กล่อง นมBig Shot die
อยากได้  sizzix bigshot EmptyThu Jan 12, 2012 9:36 am by tonaor

» กล่อง ลิ้นชัก
อยากได้  sizzix bigshot EmptyThu Jan 12, 2012 5:16 am by tonaor

» Polian regrets QB backup plan, blames it for his firing by Colts
อยากได้  sizzix bigshot EmptyThu Jan 05, 2012 8:48 am by anylove

» Fireworks smoke linked to UK crash that killed 7
อยากได้  sizzix bigshot EmptyMon Nov 07, 2011 3:00 am by yidiandiana

» GTA V: Grand Theft Auto 5 is classic GTA and then some
อยากได้  sizzix bigshot EmptyThu Nov 03, 2011 3:52 am by youxieshi

» Breast cancer risk: It's not all in the family
อยากได้  sizzix bigshot EmptyTue Nov 01, 2011 3:30 am by kuaiguonianlo

» Solyndra probe to hear from Energy's Chu on November 17
อยากได้  sizzix bigshot EmptySat Oct 29, 2011 4:08 am by youshiyinianla

» World Series TV ratings down from last year
อยากได้  sizzix bigshot EmptySat Oct 22, 2011 2:09 pm by weishinia

» Jason Campbell’s future once again up in the air
อยากได้  sizzix bigshot EmptyWed Oct 19, 2011 10:21 am by qiheitiann

Affiliates
free forum

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

อยากได้ sizzix bigshot

4 posters

Go down

อยากได้  sizzix bigshot Empty อยากได้ sizzix bigshot

ตั้งหัวข้อ by ploy Tue Nov 02, 2010 5:09 am

ด้วยความอยากได้เครื่องนี้เลยทำการสั่งกับคุณปุ๊กกี้ แล้วคุณปั๊กกี้ก็แจ้งมาว่าจะให้ส่งสินค้าแบบไหน
มีสองทางคือ แบบ 6-10วัน ค่าส่ง 2700กว่า และ ส่งแบบ ups 2 วัน ค่าส่ง 3015 บาท ต่างกับแค่ สองร้อยกว่าบาท เลยเลือก ups โดยไม่รู้เลยว่าจะเกิดเหตุการ์นี้ขึ้น เมื่อของมาถึงไทย ทาง ups ได้แจ้งว่าของคุณถูกลงคลัง นั่นหมายความว่าต้องเสียภาษี แต่เรื่องภาษีไม่เท่าไหร่ แต่สิ่งที่แพงกว่าภาษีคือ เรื่องการดำเนินพิธีการนำของออกจาก คลัง ups คิดค่าใช้จ่ายยังไม่รวมภาษี และ ค่าterminal charge และค่า custom permit อีก แค่ค่าบริการดำเนินการของมันก็ 1284 บาทแล้วค่ะ ยิ่งกว่านั้น วันต่อมาก็แจ้งยอดทั้งหมดว่า ค่าใช้จ่ายที่จะต้องจ่ายให้ทาง ups เมื่อเอาของมาส่งให้เราที่บ้านเป็นเงินทั้งสิ้น 2440 บาท แม่เจ้า เท่ากับราคาเครื่องที่ซื้อมาเลย รวมทั้งหมดของเครื่องนี้ + ค่าขนส่ง + ค่าบริการดำเนินพิธีศุลกากร+ภาษี + ค่าต่างๆนานาที่ ups คิด เครื่องนี้ตกราคา 8000 กว่าบาท แพงไหมค่ะ กับการอยากได้ของเร็วๆ และ ไม่ยอมพรีออเดอร์ในไทย ที่รา 5500 บาทค่ะ (ต้นทางด้านบุคคลที่เราฝากซื้อ ไม่ได้แจ้งนะคะว่า ups จะมีการเรียกเก็บค่าพิธิการดำเนินการศุลกากรเมื่อของโดนลงคลัง) ในเรื่องภาษีไม่ว่า แต่เรื่องเงินค่า บริการ ups คิดเมื่อของโดนลงคลังเนี่ยรับไม่ได้ ถ้าทางด้านผู้ส่งบอกเราก่อน เราจะไม่เลือก ups เลย

ploy
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

อยากได้  sizzix bigshot Empty Re: อยากได้ sizzix bigshot

ตั้งหัวข้อ by Sa Tue Nov 02, 2010 5:56 am

สวัสดีค่ะคุณพลอย โห้ โดนเยอะเลยนะค่ะเนี่ย แพงมากเลยอะค่ะแปดพัน สงสัยคุณปุ๊กกี้ไม่ทราบหรือเปล่าค่ะว่าทาง ups คิดแพงกว่า usps เพราะว่าคนไทยส่วนใหญ่ส่ง usps เพราะว่าถูกกว่ามากนะค่ะ เสียความรู้สึกแทนเหมือนกันค่ะ คุณน้องให้พี่สาวแฟนส่งมาให้เขาไม่โดนนะค่ะ เขาคงส่งแบบ usps นะค่ะ
Sa
Sa

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=candy-dolls

อยากได้  sizzix bigshot Empty Re: อยากได้ sizzix bigshot

ตั้งหัวข้อ by scrappy Sat Dec 11, 2010 5:59 am

พรีออเดอร์ในไทย มาเหมือนกันค่ะ 5,500

scrappy

ตั้งหัวข้อ by nawa Sun May 29, 2011 8:33 am

คุณ scrappy คะ เราอยากได้เครื่องนี้บ้างค่ะ สั่งซื้อที่ไหนรบกวนบอกทีค่ะ
เราดูการทำงานจากวีดีโอการใช้งานก็ยัง งงๆ นะคะว่ามันทำงานยังไง
เราต้องซื้อ ชุดแบบมันต่างหากอีกใช่ไหมคะ แบบไดคัท กับแบบตัวนูน ก็ขายแยกกันใช่ไหม
แล้วถ้าเราซื้อเครื่องตัดสติ๊กเกอร์ขนาด a4 ราคาหมื่นกว่าบาทมาใช่งานกับเครื่องคอมจะดีกว่าไหมคะ
เมืองไหยก็หาอุปกรณ์ยากเหลือเกิน แนะนำทีนะคะ

nawa

ตั้งหัวข้อ by jum1315 Tue Jun 21, 2011 12:26 pm

คุณ nawa ยังสนใจซื้ออยู่หรือเปล่าคะ พอดีจะสั่งซื้อและฝากคุณปุ๊กกี้ส่งเหมือนกัน ถ้ายังไงจะฝากพร้อมกันไหมคะ จะได้ประหยัดค่่าส่งกัน
ขอบคุณคุณ ploy ด้วยนะคะ ที่มาเล่าให้ฟัง จะได้สั่งถูก ยังไม่เคยสั่งเลยค่ะ หวังว่าสั่งเองจะไม่เจอเหตุการณ์เหมือนคุณ ploy ถ้าเป็นแบบนี้แย่แน่เลย เพราะไม่สะดวกจะไปดำเนินเรื่องเยอะแยะแบบนั้น

jum1315

ขึ้นไปข้างบน