Thai scrapbook forum
Wanna be part of this forum?

Join the forum, it's quick and easy

Wanna be part of this forum?
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» กล่อง นมBig Shot die
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyThu Jan 12, 2012 9:36 am by tonaor

» กล่อง ลิ้นชัก
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyThu Jan 12, 2012 5:16 am by tonaor

» Polian regrets QB backup plan, blames it for his firing by Colts
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyThu Jan 05, 2012 8:48 am by anylove

» Fireworks smoke linked to UK crash that killed 7
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyMon Nov 07, 2011 3:00 am by yidiandiana

» GTA V: Grand Theft Auto 5 is classic GTA and then some
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyThu Nov 03, 2011 3:52 am by youxieshi

» Breast cancer risk: It's not all in the family
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyTue Nov 01, 2011 3:30 am by kuaiguonianlo

» Solyndra probe to hear from Energy's Chu on November 17
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptySat Oct 29, 2011 4:08 am by youshiyinianla

» World Series TV ratings down from last year
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptySat Oct 22, 2011 2:09 pm by weishinia

» Jason Campbell’s future once again up in the air
สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 EmptyWed Oct 19, 2011 10:21 am by qiheitiann

Affiliates
free forum

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ

lukmaiz
chompu111_s
AnnsCrafts
annie
junior_mama
NU MAM
michiyo89
Sa
yosita
soryaibell
Admin
15 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 Empty Re: สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ

ตั้งหัวข้อ by kwan4fon Sun Sep 12, 2010 5:25 am

สวัสดีค่ะคุณสา
พี่ชื่อฝนค่ะ อายุเลข 5 แล้ว
อยู่กรุงเทพ ประเทศไทย
ชอบดูงานที่คุณสาทำ
นำไปทำแต่ไม่สวยเหมือนคุณสาทำเลยค่ะ

kwan4fon

ขึ้นไปข้างบน Go down

สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ - Page 2 Empty Re: สวัสดีค่ะ เจ้าบ้านขอแนะนำตัวก่อนค่ะ

ตั้งหัวข้อ by malinee Mon Sep 20, 2010 4:03 am

สวัสดดีค่ะ ชื่อ เก๋ อายุ 33 แล้ว ตอนนี้มีลูกสาว 1 คน ชื่อน้องแพงค่ะ อายุ 1 ปี 6 เดือน
ดีใจมากที่ได้ มาเจอที่นี้ ฝากตัวด้วยนะค่ะ
คือว่าตอนนี้ต้องการรายได้พิเศษค่ะ กำลังคิดว่าจะทำ ถุงหอมให้สามีช่วยขาย กำลังมองหา packaging
ก็เลยได้มาเจอ ณ ที่นี้ ดีใจค่ะ
malinee
malinee

ตั้งหัวข้อ by mardoo Fri Oct 01, 2010 9:45 am

สวัสดีค่ะคุณสา ชื่อดู๋นะคะ อยู่กรุงเทพค่าา ^ ^
ติดตามในบลอกมานานมากแล้วค่ะ ขอบอกว่าคุณสาเป็นแรงบันดาลใจในการทำ scrapbook ค่ะ
ขอบคุณมากๆๆนะคะ สำหรับรีวิวสวยๆเก๋ๆ ชอบมากๆ ^ ^

mardoo

ตั้งหัวข้อ by kimmy Sat Oct 16, 2010 8:44 pm

สวัสดีค่ะคุณสาชื่อคิ้มนะคะอยากสอบถามเกี่ยวกับสินค้าถ้าจะสั่งพวกกระดาษกับเครื่องcricutเว็บไหนราคากับค่าส่งถูกบ้างค่ะชอบทำมากแต่อยู่ประเทศไทยมีแบบให้เลือกน้อยแล้วราคาก้อแพงพอสมควรมีไม่กี่ร้านด้วยค่ะ

kimmy

ตั้งหัวข้อ by Sa Sun Oct 17, 2010 12:45 am

สวัสดีค่ะคุณคิ้ม ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ

อย่าซื้อที่เมืองไทยเลยค่ะ แค่สาเห็นราคาก็จะสลบแล้วค่ะแพงมาก

สาแนะนำให้ฝากคุณปุ๊กกี้ไปซื้อให้นะค่ะ http://www.cheapshop4you.com/webboard.asp บอกคุณปุ็กกี้ว่า มีร้านไมเคิลใกล้ๆ บ้านคุณปุ๊กกี้หรือเปล่า แล้วรอ cricut ลดราคานะค่ะ มันลดบ่อยๆ ต้องคอยตาม ad เว็บไซค์ของเขานะค่ะ cricut expression 279.99 เหรียญค่ะ ข้อดีถ้าฝากคุณปุ๊กกี้ไปซื้อเองให้คือ ประหยัดภาษี เพราะว่ารัฐที่คุณปุ๊กกี้อยู่ไม่มี ภาษีค่ะ ประหยัดอีกอย่างคือ ค่าขนส่งจากร้านมาหาคุณปุ๊กกี้ ถ้าส่งจากเว็บคิดดูว่าค่าขนส่งแพงค่าไหน

แต่คุณคิ้มต้องจ่ายค่าเงินให้คุณปุ๊กกี้ที่ 1 เหรียญต่อ 34 บาท จริงๆ ตอนนี้เงินเหรียญตกมาอยุ่ที่ 30 แต่อย่างว่าเขาทำเอากำไร ไม่มีใครเขามาทำนั้นทำนี้ให้เราฟรีๆอะค่ะ และคุณคิ้มต้องเสีย 10เปอร์เซ้นต์ค่า เขาซื้อของให้คุณคิ้ม สาแนะนำให้ฝากคุณปุ๊กกี้ขนมาทางเรือนะค่ะ ยังไงลองคุยกับคุณปุ๊กกี้ดูนะค่ะ ขอให้ได้ของที่ต้องการนะค่ะ

ปล.ใช่คุณคิ้มที่เมล์มาหาสาหรือเปล่าค่ะ? ถ้าใช่ มีคำถามอะไรเมล์มาหาสาใหม่นะค่ะ สาไม่รู้ว่าเมล์คุณคิ้มหายไปไหนนะค่ะ ไม่รู้สาคลิกยังไงไปอยู่ไหนก็ไม่ทราบ วันๆ มีคนส่งเมล์มาหาสาเยอะ สาจะแยกๆ ไว้ค่อยตอบทีละคน ถ้าสา มีเวลานะค่ะ รู้สึกว่าสาจะทำเมล์หายหลายคน ไม่รู้โกรธสากันไปบ้างเปล่า อิอิ
Sa
Sa

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=candy-dolls

ตั้งหัวข้อ by kimmy Sun Oct 17, 2010 3:11 pm

ขอบคุณมากค่ะคุณสาปกติซื้อมืองไทยพอมาเห็นราคาในเว็บต่างกันเยอะ เครื่องแรกที่ซื้อ cricut expression size 6x12นิ้วซื้อ หมื่นหกหรือหมื่อนแปดประมาณนี้ รวมๆซื้อทั้งกระดาษอุปกรณ์โน่นนี่อิกน่าจะหมดเปนแสน ที่เมืองไทยขายแพงมาก อย่างกระดาษเค้าแยกขายจะไม่มีเป็นแพคไงค่ะ ชอบทำงานแบบ scrapbook อ่ะค่ะแต่ดูหลายเว็บพอมาดูค่าส่ง มานมากกว่าของที่เราซื้ออิกค่ะ อุปกรณ์ที่เว็บ overstock บางตัวก้อถูกยู่นะค่ะค่าส่งเค้า 2.95 เราสั่งยอะแค่ไหนก้อราคานี้เหรอค่ะรวมถึงส่งมาประเทศไทยรึเปล่าค่ะ ดูเปรียบเทียบรอ sale หลายๆเว็บอ่ะค่ะยังไม่เคยสั่งของในเว็บว่าจะลองสั่งดูค่ะ

kimmy

ตั้งหัวข้อ by kimmy Sun Oct 17, 2010 3:23 pm

แล้วเว็บคุณปุ๊กกี้เค้าจะจัดการมุกอย่างให้เราของส่งถึงเราเลยใช่ป่ะคะ เราต้องจ่าย10%จากค่าสินค้าที่ซื้อ แล้วมีค่าภาษีกับค่าขนส่งอิกใช่ไหมค่ะ

kimmy

ตั้งหัวข้อ by Sa Sun Oct 17, 2010 4:30 pm

overstock ค่าส่ง 2.95 ในอเมริกาเท่านั้นค่ะ ถ้าส่งข้ามประเทศราคาแค่ 2.95 เขาขาดทุนแย่เลยค่ะ

สาจะบอกตัวอย่างให้ดูนะค่ะ อย่างถ้าของราคาที่ 299.99 dollars เอาไปคูณเป็นเงินไทย 34
ที่คูณ 34 เพราะว่ากฏเงินบาทของคุณปุ๊กกี้เขาเป็นคนกำหนดค่ะ
10199.66 บาท บวก 10 เปอร์เซ้นต์ ค่าของคือ 29.99 dollars บวกค่าขนส่งข้ามประเทศขึ้นเรือ อันนี้สาไม่แน่ใจว่าคุณปุ๊กกี้เขาคิดอย่างไหร่ เมล์ติดต่อคุณปุ๊กกี้เขาได้ค่ะ

คือราคาสินค้า+เปอร์เซ็นต์ค่าซื้อของ + ค่าขนส่งข้ามประเทศ ค่ะ
Sa
Sa

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=candy-dolls

ตั้งหัวข้อ by kimmy Mon Oct 18, 2010 2:13 am

อ่อค่ะขอบคุณค่ะ5555

kimmy

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน